Nhiều người nhờ khách hành hương chuyển thư tạ ơn và cầu xin Đức...
Người Công giáo và tín đồ các tôn giáo khác không thể tham dự đại hội La Vang gần đây đã gửi thư tạ ơn và cầu xin Đức Mẹ.
“Lạy Mẹ Maria! Hôm nay,...
Đức Mẹ La Vang
Đức Mẹ La Vang là cái tên quen thuộc, thân thương của người công giáo Việt Nam. Nhắc đến Mẹ La Vang là người ta nhớ đến sự tích Đức Mẹ Maria hiện ra tại La...
Lạy Đức Mẹ La Vang
Lạy Đức Mẹ La Vang! con giờ đây kính dâng về Mẹ,
Lạy Đức Mẹ La Vang! con vui mừng cầu xin Đức Mẹ.
Mẹ chính niềm cậy trông, niềm hy vọng sự sống chúng con,
Mẹ...
Chương trình Đại Hội Đức Mẹ La Vang lần thứ 30
ĐẠI HỘI ĐỨC MẸ LA VANG LẦN THỨ 30 (13 - 15/8/2014)
"PHÚC ÂM HÓA GIA ĐÌNH"
Ngày 13.8.2014
17h00: - Khai Mạc Đại Hội Đức Mẹ La Vang
- Giới...
Mẹ La Vang ban cho có con nối dõi tông đường
Ông Dương Bỉnh - Cựu chủng sinh của giáo phận Huế kể cho chúng tôi nghe chuyện Mẹ La Vang ban ơn cho một đôi vợ chồng hiếm muộn có con nối dõi tông...
Lễ Bế Mạc Năm Thánh 2010 và Đại Hội La Vang 29 (Chiều 05/01/2011)
THÔNG TIN NGHI LỄ HỘI ĐỒNG GIÁM MỤC VIỆT NAM
ĐÓN TIẾP CHÀO MỪNG PHÁI ĐOÀN TOÀ THÁNH, PHÁI ĐOÀN CHÍNH QUYỀN, VÀ CÁC THƯỢNG KHÁCH
TẠI TRUNG TÂM HÀNH HƯƠNG ĐỨC MẸ LA VANG
CHIỀU NGÀY...
Kiệu Đức Mẹ & Thánh lễ minh niên tại Linh Địa La Vang ngày...
“Tết đến hương hoa mừng tuổi Mẹ
Xuân về mưa móc thắm tình con”.
Theo truyền thống đạo đức, mỗi năm Tết đến, con cái của Mẹ lại quy tụ về Linh Địa La Vang để...
Hướng Về La Vang
ĐK: Mẹ La Vang xưa nay chưa từng có ai, chạy đến í cùng Mẹ, mà Mẹ í không nhậm lời. Chúng í con khấn xin, xin Mẹ La Vang thương ban, hồng phúc...
Thánh lễ khánh thành tượng Đức Mẹ La Vang tại Do Thái
Theo thống kê của các phái đoàn hành hương, số lượng khoảng trên 800 người đã tham dự Thánh lễ ngày khánh thành tượng Đức Mẹ La Vang tại Nhà thờ Hòm Bia Giao...
Tuần Cửu Nhật Kính Đức Mẹ La Vang
• Một kinh Lạy Cha
• Một kinh Kính Mừng
• Một kinh lạy Thánh Nữ Đồng Trinh Maria là Mẹ rất nhân từ.
• 3 câu lạy Đức Mẹ La Vang, xin cầu cho chúng con.
NGÀY THỨ NHẤT:
Lạy Đức Mẹ...
















